Notice: Undefined index: HTTP_REFERER in /home/hdtelecom/domains/hdtelecom.com.vn/public_html/wp-content/plugins/premium-seo-pack/aa-framework/framework.class.php on line 583
Dây hàn quang Pigtail Single Mode giá rẻ

Dây hàn quang Pigtail Single Mode giá rẻ

dây hàn quang 1 Dây hàn quang Pigtail Single Mode giá rẻ

Dây hàn quang Pigtail Single Mode giá rẻ

Dây hàn quang là gì, đặc điểm ra sao, sử dụng trong trường hợp nào? Trong bài viết, hãy cùng HD Telecom tìm hiểu loại dây hàn quang Pigtail Single Mode trước tiên nhé.

Dây hàn quang Pigtail Single Mode là gì?

dây hàn quang 1 Dây hàn quang Pigtail Single Mode giá rẻ

Dây hàn quang Pigtail Single Mode có 12 sợi

Dây hàn quang Pigtail Single Mode thực chất là một đoạn cáp quang Single mode,  thông thường là 1 lõi. Trong đó, có 1 đầu có gắn sẵn đầu kết nối quang như SC, LC, ST… 1 đầu còn lại sẽ để trống để người dùng có thể hàn nối vào tuyến cáp quang.

Chính vì vậy, dây hàn nối quang được bảo vệ bởi hộp đầu nối quang ODF, trong đó có các kiểu tiếp xúc của nhiều dạng đầu kết nối của PC, UPC, APC. Tùy vào từng trường hợp cụ thể mà bạn chọn chiều dài dây cho phù hợp, cũng như kích thước đường kính lớp vỏ bảo vệ có tùy chọn là 0.9mm, 2.0mm, 3.0mm.

Thông số kỹ thuật của dây hàn quang Pigtail Single Mode

Loại sợi quang: Single-mode SM 9/125.

Đường kính cáp: 0.9, 2.0, 3.0 mm

Độ suy giảm tín hiệu: ≤0.2 dB

Bước sóng: 1310~1510nm

Độ uốn cong: R≥3cm

Đầu kết nối: đa dạng (LC, SC, ST…)

Lực căng lớn nhất: ≤50N/cm với loại vỏ non-PVC, ≤90N/cm với loại có vỏ PVC.

Lực nghiền nát: ≤400N/cm với loại vỏ non-PVC và ≤550N/cm với vỏ PVC

Để phân biệt dây hàn quang Pigtail Single Mode với 2 loại vỏ khác nhau, bạn chú ý màu sắc của chúng. Trong đó, dây có vỏ làm từ PVC dày có màu da cam, dây có vỏ làm bằng loại Non-PVC sẽ có tất cả 12 màu.

Mua dây hàn quang Pigtail Single Mode giá rẻ nhất ở đâu?

Hiện trên thị trường Việt Nam có rất nhiều hãng sản xuất và cung cấp dây hàn quang Pigtail Single Mode. Đơn vị nào cũng nói quảng cáo sản phẩm của mình tốt, chất lượng, báo giá dây hàn quang đầy hấp dẫn.

dây hàn quang 2 Dây hàn quang Pigtail Single Mode giá rẻ

Dây hàn nối quang Pigtail Single Mode SC/APC

Thực tế, để giảm giá thành sả phẩm, tăng khả năng cạnh tranh, nhiều đơn vị sẵn sàng sử dụng các nguyên liệu tái để sản xuất sợi quang, vỏ dây cáp hoặc họ có thể pha trộn thêm các thành phần khác. Điều này không đảm bảo chất lượng cũng như tính năng vốn có của dây hàn quang. Chính vì thế, thị trường khá nhiều loại dây hàn cáp quang với giá thành và chất lượng cũng sẽ có sự chênh lệch đáng kể.

HD Telecom tự tin là đơn vị chuyên sản xuất dây hàn cáp quang cao cấp, hàng Việt Nam chất lượng cao. Công ty sở hữu đội ngũ nhân viên có trình độ và nhiều kinh nghiệm trong lĩnh vực lắp đặt, thi công hệ thống bưu chính viễn thông.

Khách hàng đến đây không chỉ được mua sản phẩm Pigtail Single Mode giá rẻ, bởi HD Telecom là đơn vị trực tiếp sản xuất, mà còn được tư vấn, hỗ trợ lắp đặt hệ thống cáp quang. Ngoài dây hàn cáp quang, hiện nay HD Telecom còn bán các thiết bị khác như dây nhảy quang, măng xông quang, đầu nối cáp quang…

Dây hàn quang giá bao nhiêu là câu hỏi hầu hết khách hàng quan tâm. Giá thành sẽ phụ thuộc vào nhiều yếu tố như chủng loại dây, số lượng mua, chiều dài… Để được báo giá dây hàn quang Pigtail Single cụ thể và phù hợp với túi tiền, quý khách vui lòng liên hệ với HD Telecom.

Địa chỉ: Tầng 6 số nhà 10 ngõ 52 đường Phạm Hùng, phường Mỹ Đình 1, quận Nam Từ Liêm, tp. Hà Nội.

Tel: 02432123272 & 0919 952 991

Email: info@hdtelecom.com.vn

 

Xem thêm:

CÔNG TY CỔ PHẦN PHÁT TRIỂN VÀ ĐẦU TƯ CÔNG NGHỆ HD

Địa chỉ: Tầng 6 số nhà 10 ngõ 52 đường Phạm Hùng, phường Mỹ Đình 1, quận Nam Từ Liêm, TP. Hà Nội.

Điện thoại: 02432123272 & 0919 952 991

Website: https://hdtelecom.com.vn/

Email: info@hdtelecom.com.vn

Đánh giá

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *