Notice: Undefined index: HTTP_REFERER in /home/hdtelecom/domains/hdtelecom.com.vn/public_html/wp-content/plugins/premium-seo-pack/aa-framework/framework.class.php on line 583
Dây hàn quang LC Single Mode là gì?

Dây hàn quang LC Single Mode là gì?

dây hàn quang LC 2 Dây hàn quang LC Single Mode là gì?

Dây hàn quang LC Single Mode là gì?

Dây hàn quang LC được nhiều người sử dụng nhằm phục vụ công việc kết nối giữa các hộp phối quang ODF với cáp quang. Tuy nhiên có rất nhiều người dùng đang có sự nhầm lẫn giữa dây hàn quang với dây nhảy quang vì chúng khá giống nhau.

Để giải đáp những thắc mắc này, hôm nay HD Telecom xin giới thiệu đến bạn đọc bài viết dây hàn quang LC Single Mode là gì?

Dây hàn quang LC Single Mode là gì?

dây hàn quang LC 1 Dây hàn quang LC Single Mode là gì?

Dây hàn quang LC Single Mode khá giống với loại dây nhảy quang

Dây hàn quang LC hay còn được gọi với cái tên dây nối quang, nó là một đoạn sợi quang dạng Singlemode có đường kính tối thiểu là 0.9mm, được gắn sẵn một đầu nối quang là LC, đầu còn lại để trống với mục đích là để hàn nối cáp quang theo yêu cầu.

Dây hàn quang LC Single Mode cũng tương tự các loại dây SC, ST, nó cũng được bao bọc và bảo vệ trong hộp đấu nối quang ODF, trong đó có một hoặc nhiều đầu nối cùng một phía. Loại dây này đang được ứng dụng phổ biến và mang lại hiệu quả cao trong hệ thống mạng. Độ dài dây thường là 1,5m, hoặc sản xuất theo yêu cầu đơn đặt hàng của khách hàng.

Thông số kỹ thuật

Loại dây hàn quang: LC Single-Mode

Kiểu sợi quang: Single-Mode

Đầu kết nối: LC/PC; LC/UPC, LC/APC

Độ suy giảm: ≤0.2 dB

Bước sóng: 1310~1510nm

Độ uốn cong: R≥3cm

Lực căng lớn nhất: ≤50N/cm (vỏ non-PVC) và ≤90N/cm (vỏ PVC)

Lực nghiền nát: ≤400N/cm (vỏ non-PVC) và ≤550N/cm (vỏ PVC)

Đường kính cáp: 0.9mm

Độ dày lõi: 9 microns

Lớp vỏ: 125 microns

Nhiệm vụ dây hàn quang LC Single Mode

Singlemode LC được dùng để hàn hay nối với cáp quang trong hộp phối quang ODF và được làm sẵn một đầu kết nối LC. Người dùng có thể dựa vào màu sắc để nhận diện các loại dây hàn quang.

Nếu dây hàn quang LC Single Mode thuộc loại vỏ PVC thì chúng sẽ có vỏ màu cam, nếu vỏ là Non-PVC, chúng sẽ có tổng cộng 12 màu sắc. Tuy nhiên, nhiều người thường ưa chuộng dây có vỏ từ PVC hơn bởi sự tiện lợi, giá hợp lý.

Phân biệt dây nhảy quang với dây hàn quang LC Single Mode

dây hàn quang LC 2 Dây hàn quang LC Single Mode là gì?

Dây hàn quang LC có 12 sợi với 12 màu sắc trong 1 gói

Dây nhảy quang là loại dây có 2 đầu đều được dùng để kết nối, truyền tín hiệu giữa các thiết bị chuyển đổi. Trong khi đó, dây hàn quang LC chỉ có duy nhất 1 đầu kết nối LC, một đầu bỏ trống để nối, hàn với sợi cáp quang.

  • Dây nhảy quang thường có đường kính 2-3mm, lớn hơn dây hàn quang chỉ 0,9mm, nhưng có cấu tạo tới 4 lớp.
  • Dây nhảy quang gồm 1-2 sợi, còn dây hàn quang có thể có tới 12 sợi với 12 màu sắc trong 1 gói.

Để có thể kết nối hộp phối quang với dây cáp quang sẽ không thể thiếu dây hàn quang. Quý khách có nhu cầu, vui lòng liên hệ với HD Telecom để được tư vấn mua hàng giá tốt. Sản phẩm dây hàn cáp quang LC của chúng tôi có đầy đủ chứng nhận xuất xứ và chất lượng CO, CQ, chế độ bảo hành cụ thể cho từng sản phẩm.

Thương hiệu dây hàn quang LC Single Mode HD Telecom đã được người dùng Việt Nam tin tưởng và lựa chọn trong hàng chục năm qua. Quý khách có thể hoàn toàn an tâm khi sở hữu sản phẩm chất lượng, bền vững theo thời gian.

Thông tin liên hệ

Địa chỉ: Tầng 6 số nhà 10 ngõ 52 đường Phạm Hùng, phường Mỹ Đình 1, quận Nam

Từ Liêm, tp. Hà Nội.

Tel: 02432123272 & 0919 952 991

Email: info@hdtelecom.com.vn

 

Xem thêm:

CÔNG TY CỔ PHẦN PHÁT TRIỂN VÀ ĐẦU TƯ CÔNG NGHỆ HD

Địa chỉ: Tầng 6 số nhà 10 ngõ 52 đường Phạm Hùng, phường Mỹ Đình 1, quận Nam Từ Liêm, TP. Hà Nội.

Điện thoại: 02432123272 & 0919 952 991

Website: https://hdtelecom.com.vn/

Email: info@hdtelecom.com.vn

Đánh giá

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *