Dây nhảy quang LC-LC là gì?

dây nhảy quang lc-lc Dây nhảy quang LC-LC là gì?

Dây nhảy quang LC-LC là gì?

Ngày nay, dây nhảy quang được ứng dụng rộng khắp thay cho dây cáp đồng trong nhiều lĩnh vực khác nhau. Dây nhảy quang LC-LC được người tiêu dùng rất ưa chuộng và nhất hiện nay. Hãy cùng HD Telecom tìm hiểu qua những điểm nổi trội nhất của loại dây nhảy ưu việt này.

Xem thêm:

Giới thiệu chung về dây nhảy quang LC-LC

Dây nhảy quang LC-LC phổ biến nhất là 02 loại: dây Multimode LC-LC và dây nhảy quang single mode LC-LC. Đây là loại dây nhảy dùng làm cầu nối giữa các liên kết mạng quang với nhau, kết nối giữa các ODF quang, các thiết bị truyền dẫn quang hoặc tủ phối quang, đảm bảo cho hệ thống mạng quang hoạt động thông suốt. Tín hiệu mạng không bị gián đoạn, không bị “chết” trong thời gian quá lâu. Dây mang lại sự linh hoạt và thuận tiện trong quá trình vận hành hệ thống mạng quang.

dây nhảy quang lc-lc Dây nhảy quang LC-LC là gì?

Dây nhảy quang LC–LC OM1 có mặt trên thị trường

Dây nhảy quang LC-LC thường được sử dụng trong  Fiber Optic Access Network; LAN; Fiber Optic Transducer; Fiber 0ptic Data Transmission, CATV; Fiber Optic Telecommunication System; Test Equipment; Active Device Termination, FTTx, FTTH Metro; Metro; vv…

Thông thường dây có nhiều kích thước khác nhau: 3m, 5m, 10m, 20m, 30m… và có màu sắc nổi bật. Dây nhảy quang multimode LC-LC có màu xanh. Loại single LC-LC có màu cam. Thông qua màu sắc theo quy định khách hàng có thể dễ dàng phân biệt được loại dây nhảy mà mình cần dùng.

Dây nhảy quang LC-LC được làm từ chất liệu thủy tinh hoặc plastic, có vỏ làm bằng nhựa dẻo PVC hay HDFE hoặc LSZH. Chính vì thế khả năng truyền dẫn tín hiệu, hình ảnh, âm thanh rất tốt, mà đảm bảo chịu được sự tác động khắc nghiệt từ bên ngoài trong quá trình lắp đặt và sử dụng. Đặc biệt dây LC-LC có khả năng chống cháy rất tốt.

Thông số kỹ thuật dây nhảy quang Multimode LC-LC và single mode LC-LC

Trong bài viết này, chúng tôi giới thiệu thông số kỹ thuật của 02 loại dây nhảy thông dụng nhất là singlemode LC-LC và multimode LC-LC.

Thông số kỹ thuật dây nhảy quang Multimode LC-LC

+ Đầu nối phải: có thể là LC/APC hoặc LC/UPC. Có các loại MM 50/125um, MM 62.5/125um.

dây nhảy quang multimode lc-lc Dây nhảy quang LC-LC là gì?

Dây nhảy quang Multimode LC-LC Duplex 

+ Đầu nối trái cŨng có thể là LC/APC hoặc LC/UPC, gồm các loại: MM 50/125um, MM 62.5/125um.

+ Số lần kết nối: 1000 lần.

+ Lực căng lớn nhất ≤90N/cm.

+ Lực nghiền nát ≤550N/cm

+ Độ uốn cong: R ≥ 3cm.

+ Độ suy hao < 0,2 dB.

+ Bước sóng: 800~1000nm

+ Đường kính cáp: 2.0mm, 3.0mm

+ Kiểu sợi quang: đơn mode, đa mode.

– Thông số kỹ thuật dây nhảy quang single mode LC-LC

+ Đầu nối phả và đầu nối trai đều có dạng LC/PC. Có các loại MM 50/125um, MM 62.5/125um.

+ Số lần kết nối: 1000 lần.

+ Lực căng lớn nhất ≤90N/cm.

+ Lực nghiền nát ≤550N/cm

+ Độ uốn cong: R ≥ 3cm.

+ Độ suy hao < 0,2 dB.

+ Bước sóng: 1300~1600nm

+ Đường kính cáp: 2.0mm, 3.0mm

+ Kiểu sợi quang: đơn mode, đa mode.

Với những thông tin trên đây, hy vọng khách hàng đã biết được ưu điểm, nhược điểm của dây nhảy quang LC-LC. Nếu muốn mua hàng, khách hàng có thể đặt hàng trực tuyến một cách dễ dàng qua website: hdtelecom.com.vn. Chúng tôi sẽ đáp ứng nhu cầu của khách hàng một cách tốt nhất.

CÔNG TY CỔ PHẦN PHÁT TRIỂN VÀ ĐẦU TƯ CÔNG NGHỆ HD

Địa chỉ: Số nhà 37, Long Khánh 5, Vinhomes Thăng Long, Khu Đô Thị Nam An Khánh, Huyện Hoài Đức, Hà Nội

Tel: 02432123272 & 0919 952 991

Website: https://hdtelecom.com.vn/

Email: info@hdtelecom.com.vn

Dây nhảy quang LC-LC là gì?
3.1 (62.44%) 90 vote[s]

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

google-site-verification: google4ae1f0e500952051.html