Tính năng, công dụng module quang multimode

module quang multimode 1 Tính năng, công dụng module quang multimode

Tính năng, công dụng module quang multimode

Nếu bạn đang tìm hiểu về các thiết bị chuyển đổi tín hiệu quang thì chắc chắn không thể bỏ qua module quang multimode. Đây là thiết bị được sản xuất theo công nghệ rất hiện đại, với tính năng và công dụng rất ấn tượng, ngày càng được sử dụng phổ biến.

Xem thêm:

Module quang multimode có tính năng gì?

Module quang hay còn được gọi là SFP module hiện được sử dụng trong nhiều hệ thống mạng. Chức năng của nó là thu phát tín hiệu với một đầu được kết nối với các thiết bị như Switch, Media Converter, router, … và đầu kia thì kết nối với cáp quang hoặc mạng cáp đồng. Để phân loại module quang, người ta thường dựa vào các tiêu chí về sợi quang, cáp quang và tốc độ…

module quang multimode 1 Tính năng, công dụng module quang multimode

Module quang là thiết bị đặc biệt quan trọng trong quá trình thu, phát tín hiệu

Thiết bị này có kích thước rất nhỏ gọn, thường chiều dài chỉ khoảng 6cm và chiều rộng hơn 1cm. Được làm bằng chất liệu inox với một bo mạch điện tử ở bên trong, module quang được phân loại thành module single mode và module quang multimode.

Trong ngành công nghiệp viễn thông, module quang là thiết bị đặc biệt quan trọng và không thể thiếu trong quá trình thu, phát tín hiệu.

Cáp sợi của module quang multimode có lõi to hơn, có thể truyền nhiều chế độ ánh sáng. Về khoảng cách truyền dẫn, loại thiết bị  thu phát này thường được sử dụng trong các khoảng cách ngắn, tối đa là 2km. Nó thường hoạt động phổ biến ở bước sóng 850 nm và 1319 nm. Ngoài ra, loại cáp mulitmode còn có khả năng thu ánh sáng từ laser cao hơn nhiều so với loại module single mode.

Công dụng của module quang multimode

Hiện nay, module quang ngày càng phổ biến nhờ sự tiện lợi và ứng dụng cao của nó. Module quang multimode được ứng dụng trong các ứng dụng thiết bị truyền dẫn khác, các router và switch. Nó cũng được đánh giá là thiết bị giúp cho tín hiệu đường truyền được ổn định hơn.

module quang multimode 2 Tính năng, công dụng module quang multimode

Module quang multimode ngày càng phổ biến nhờ sự tiện lợi và ứng dụng cao

Không chỉ có chức năng kết nối, chẩn đoán, thiết bị này còn có khả năng giám sát và cung cấp cho chủ nhân của nó những thông tin quan trọng về tình trạng truyền và nhận tín hiệu. Đồng thời, module quang multimode có thể giúp người sử dụng có khả năng cô lập và nhanh chóng phát hiện lỗi, từ đó khắc phục lỗi. Công tác thu, phát hiện xử lý công suất máy cũng được diễn ra thông suốt hơn nhờ khả năng chuẩn đoán thông số kỹ thuật và theo dõi nhiệt độ chính xác, hoàn hảo của nó.

Mua module quang multimode ở đâu uy tín, chất lượng?

Với những công dụng và tính năng ưu việt của mình, module quang multimode đang trở thành xu thế hiện nay và chắc chắn sẽ tiếp tục được sử dụng trong tương lai. Điều quan trọng là cần lựa chọn các địa chỉ cung cấp các sản phẩm này chính hãng, uy tín với chất lượng cao nhất.

Trên thị trường hiện nay, HD Telecom là địa chỉ phân phối các dòng sản phẩm module quang với chất lượng tốt nhất, độ bền cao nhất và giá cả cạnh tranh nhất. Ngoài ra, bạn cũng có thể lựa chọn các sản phẩm khác như cáp quang, dây nhảy quang hay các phụ kiện quang khác tại đây.

Để được tư vấn kỹ càng hơn về các dòng sản phẩm module quang nói chung và module quang multimode nói riêng, bạn có thể truy cập website https://hdtelecom.com.vn/ hoặc liên hệ tới số điện thoại hotline 024.32123272, 024.37856368. Chúc các bạn lựa chọn được những sản phẩm ưng ý!

CÔNG TY CỔ PHẦN PHÁT TRIỂN VÀ ĐẦU TƯ CÔNG NGHỆ HD

Địa chỉ: Tầng 6 số nhà 10 ngõ 52 đường Phạm Hùng, phường Mỹ Đình 1, quận Nam Từ Liêm, TP. Hà Nội.

Tel: 02432123272 & 0919 952 991

Website: https://hdtelecom.com.vn/

Email: info@hdtelecom.com.vn

Tính năng, công dụng module quang multimode
3.4 (68%) 5 vote[s]

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *