Tìm hiểu Module quang dùng để làm gì

Tìm hiểu Module quang dùng để làm gì 1 Tìm hiểu Module quang dùng để làm gì

Tìm hiểu Module quang dùng để làm gì

Hiện nay có một loại module thế hệ mới đang rất được ưa chuộng trên thị trường và đánh giá cao về tính năng vượt trội, đó chính là Module quang. Thiết bị này có khả năng cắm nóng rất hữu dụng trong mạng viễn thông và truyền thông dữ liệu. Nếu bạn còn nhiều thắc mắc về công dụng của nó, hãy cùng Hdtelecom tìm hiểu Module quang dùng để làm gì qua bài viết dưới đây

Tìm hiểu Module quang và tác dụng của nó

Tìm hiểu Module quang dùng để làm gì 1 Tìm hiểu Module quang dùng để làm gì

Module quang Finisar 10Gbps 40km 2F

Sơ lược về Module quang

Thiết bị này còn được gọi với cái tên khác như SFP Module, SFP transceiver, module SFP… và được sử dùng cho các thiết bị như switch, converter, DSLAM, SDH có cổng (khe, slot) theo chuẩn SFP. Trên thị trường hiện nay, module quang có nhiều chủng loại và đặc điểm khác nhau tuỳ theo trường hợp Module quang dùng để làm gì .

Trong đó, chuẩn SFP được nhắc đến trong khái niệm Module là dựa theo viết tắt của chữ cái “Small Form  Factor”. Như vậy có thể hiểu sát nghĩa đây chính là 1 thiết bị thu phát nhỏ gọn.

Module quang dùng để làm gì

Đây là một thiết bị thu phát nhỏ gọn, cho phép gắn nóng trực tiếp và sử dụng cho viễn thông và truyền thông dữ liệu. Vì vậy, cấu tạo của nó là một đầu được gắn vào switch, router, media converter hoặc thiết bị tương tự trong khi đó đầu còn lại dùng để gắn cáp quang hoặc cáp đồng. Tại Hdtelecom chung tôi có nhiều loại Module quang chính hãng như loại dây hai đầu cho giao diện điện tốc độ cao ở khoảng cách ngắn; loại finisar 10gbps 40km 2F hỗ trợ nắp nóng thiết bị, tốc độ truyền dữ liệu từ 3.1Gbps đến 11.3Gbps; loại finisar 10gbps 10km 2F tích hợp thêm chức năng chuẩn đoán điện tử; loại Finisar 10Gbps 220m 2F, tốc độ truyền dữ liệu lên đến 10.3Gb/s, khoảng cách truyền tối đa 220m; loại Finisar 2,67Gb 80km, tốc độ truyền dữ liệu hai hướng lên đến 2,67Gb/s, hoạt động ở bước sóng 1550nm và loại 10G SFP+Series…

Tìm hiểu Module quang dùng để làm gì 2 Tìm hiểu Module quang dùng để làm gì

SPF 2 đầu

Vậy Module quang dùng để làm gì ? Câu trả lời là khi kết nối với Cat5e,  Module quang cho phép mở rộng khả năng cấp nguồn và truyền dữ liệu lên tới 150m.

Một Module quang thường đi kèm với chức năng DDM, đây là chức năng chuẩn đoán, giám sát, cung cấp cho người sử dụng những thông tin quan trọng liên quan đến tình trạng các tín hiệu nhận và tín hiệu truyền. Từ đó cho phép phát hiện lỗi tốt hơn.

Qua đây là một số thông tin cơ bản về Module quang cũng như đặc điểm và các chủng loại của nó. Tại Hdtelecom chúng tôi cung cấp sản phẩm Module với mức giá cạnh tranh, chất lượng đảm bảo cùng nhiều chủng loại sản phẩm cho quý khách dễ dàng lựa chọn. Ngoài ra chúng tôi cũng cung cấp các thiết bị phục vụ lắp đặt hệ thống mạng viễn thông khác như dây nhảy, dây nối, hộp phối, măng xông quang… Nếu còn thắc mắc về câu hỏi Module quang dùng để làm gì ? Xin hãy liên lạc trực tiếp với chúng tôi để nhận được tư vấn chính xác nhất!

Thông tin chi tiết vui lòng liên hệ :

CÔNG TY PHÁT TRIỂN VÀ ĐẦU TƯ CÔNG NGHỆ HD

Email: info@hdtelecom.com.vn

Tel: 04.32123272 & Fax: 04.32123273

Địa chỉ: Tầng 6-Số 10, Phố Thiên Hiền, Phạm Hùng, Mỹ Đình 1, Nam Từ Liêm, Hà Nội

Tìm hiểu Module quang dùng để làm gì
1 (20%) 1 vote[s]

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *