Bán Module quang chất lượng 2019

Bán Module quang chất lượng 2019 Bán Module quang chất lượng 2019

Bán Module quang chất lượng 2019

Module quang là một thiết bị tân tiến và rất phổ biến trong hệ thống mạng viễn thông hiện nay. Với nhiều chủng loại và công dụng ưu việt, thiết bị này thường là lựa chọn hàng đầu của khách hàng và các nhà đầu tư. Hiểu được điều đó, Hdtelecom bán Module quang với giá cả cạnh tranh, chất lượng hàng đầu chắc chắn sẽ làm hài lòng khách hàng.

Bán Module quang chất lượng 2016 cam kết uy tín chất lượng hàng đầu

Những thông tin cần biết để mua và bán Module quang chuẩn xác

Thiết bị này còn được gọi là SFP quang chính là viết tắt của cụm từ Small Form Factor. Đây là chuẩn cho các thiết bị nhỏ gọn có thể cắm nóng khi các thiết bị khác đang chạy (hot-pluggable) nhằm tăng cường và mở rộng khả năng kết nối cho các thiết bị mạng như router, switch, DSLAM, SDH có hỗ trợ khe cắm SFP.

Bán Module quang chất lượng 2019 1 Bán Module quang chất lượng 2019

Module quang CISCO 1000BASE-LX/LH GBIC

Nó được ứng dụng trong cả lĩnh vực viễn thông và mạng thông tin trong doanh nghiệp. Một đầu module SFP hỗ trợ cắm vào các thiết bị như là switch, router, media converter hoặc thiết bị tương tự trong khi đầu còn lại dùng để gắn cáp quang hoặc đồng.

Trên thị trường hiện nay đang bán Module quang với nhiều chủng loại khác nhau, nhưng cơ bản có thể chia thành 4 loại chính là SFP 2FO; SFP 1FO (hoạt động theo cặp); SFP dùng cho SDH.

Công dụng của Module quang

Cần phải lưu ý đến công dụng của Module để phục vụ quá trình mua hoặc bán Module quang . Thiết bị này cho phép mở rộng khoảng cách kết nối lên tới hàng trăm km. Với nhiều ưu điểm như khả năng cắm nóng khi thiết bị đang chạy và khoảng cách truyền xa, thiết bị thường sử dụng trong thiết kế mạng đường trục chính (backbone).

Bán Module quang chất lượng 2019 Bán Module quang chất lượng 2019

Module quang cho phép gắn nóng thiết bị.

Trên đà phát triển không ngừng của ngành mạng viễn thông, module chia làm nhiều loại như loại module 1 sợi và loại module quang 2 sợi , kèm tiêu chuẩn SFP đã đang dần được thay thế bằng SFP+. Được ra mắt 07/2009 hỗ trợ tốc độ lên đến 16Gbps. Cho thấy các module SFP+ hoàn toàn tương thích với các mạng cáp quang 8Gbps hoặc mạng 10 Gigabit Ethernet hiện nay.

Hiện nay, khoảng cách tối đa mà SFP có thể hỗ trợ lên tới 140Km.

Các sản phẩm Module cũng thường được dùng trong quá trình hỗ trợ chuẩn Gigabit Ethernet, SONET, cùng nhiều đường truyền viễn thông, số liệu.

Phân loại module quang

Đây là điểm quan trọng cần biết để mua và bán Module quang phù hợp yêu cầu cũng có thể phân loại Module dựa trên các tiêu chí như sau:

Về tốc độ:

Module tốc độ 155M (10/100Mbps)

Module tốc độ 1.25G (1000Mbps)

Module SDH (STM-1,STM-4, STM-16) có khả năng tương thích với các chuẩn: IEEE 802.3u 100Base-SX, 100Base-LX, 100Base-ZX.mode)

Về số sợi quang:

Module 2 sợi

Module1 sợi

Về cáp quang:

Đa mode (multimode)

Đơn mốt (singlemode)

Trên đây là một số thông tin về đặc điểm của module quang. Tại Hdtelecom bán Module quang các loại với nhiều chủng loại cho khách hàng lựa chọn. Nếu cần tư vấn thêm chi tiết về các thiết bị quang, các bạn vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi để nhận được những thông tin chính xác và nhanh chóng nhất !

Thông tin chi tiết vui lòng liên hệ :

CÔNG TY PHÁT TRIỂN VÀ ĐẦU TƯ CÔNG NGHỆ HD

Email: info@hdtelecom.com.vn

Tel: 04.32123272 & Fax: 04.32123273

Địa chỉ: Tầng 6-Số 10, Phố Thiên Hiền, Phạm Hùng, Mỹ Đình 1, Nam Từ Liêm, Hà Nội

Đánh giá

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *