Dây nhảy quang sc/upc singlemode

dây nhảy quang sc/upc 2 Dây nhảy quang sc/upc singlemode

Dây nhảy quang sc/upc singlemode

Dây nhảy quang SC/UPC là một trong những loại được khách hàng ưa chuộng nhất hiện nay. Bởi có nhiều ưu điểm vượt trội hơn loại dây cáp đồng vẫn thường sử dụng. Hãy cùng tìm hiểu những đặc điểm của loại dây nhảy quang này.

Xem thêm:

Những đặc điểm cơ bản của dây nhảy quang SC/UPC

Dây SC/UPC là một đoạn cáp quang được gắn sẵn hai đầu connector là SC/UPC – SC/ UPC, cũng như dây nhảy quang FC/UPC hay dây FC/PC. Dây có chiều dài không cố định, tùy thuộc vào nhu cầu của khách hàng. Có thể là 3m, 5m, 10m, 20m, 30m, … màu sắc đặc trưng là màu vàng tươi, khác với dây nhảy quang FC-FC.

dây nhảy quang sc/upc 1 Dây nhảy quang sc/upc singlemode

Dây nhảy quang SC/UPC có nhiều ưu điểm nổi bật

Dây được dùng để truyền tải tín hiệu nối bộ phận connector sang thiết bị modem. Có thể sử dụng được cho cả thiết bị chuyển đổi quang điện, các thiết bị mạng và cả các thiết bị quang điện khác.

Dây nhảy quang SC/UPC được cấu tạo đơn giản nhưng rất chắc chắn, chịu lực rất tốt, nên không lo lắng về những va chạm khi lắp đặt cũng như trong quá trình sử dụng. Thậm chí, dây có thể dùng được ở ngoài trời, dưới điều kiện nắng, mưa thất thường của thời tiết.

So với các loại dây nhảy khác, dây nhảy quang SC/UPC nổi bật hơn cả khi đạt các chuẩn JSC, IEC, tiêu chuẩn chống cháy UL90V-O, Bellcore, Telcordia TM GR-326. Với những thông số kỹ thuật nổi bật, đây được coi là giải pháp hoàn hảo để hỗ trợ truyền tải tín hiệu tốt nhất của các thiết bị mạng.

Thông số kỹ thuật của dây nhảy quang SC/UPC:

– Loại sợi quang: singlemode 9/125um.

– Đầu nối trái: SC/UPC. Sợi singlemode MM 50/125, MM 62,5/125um.

– Đầu nối phải: SC/UPC. Sợi singlemode MM 50/125, MM 62,5/125um.

– Độ bền kéo dãn: tải trọng 100N. Thời gian kiểm tra ít nhất 5h.

– Suy hao chèn: < 0.2dB

– Độ suy giảm tín hiệu: 0.2dB.

– Bước sóng: 1310. 1550nm.

– Độ uốn cong: 2.0 – 3.0mm

– Lực căng lớn nhất; 90N/cm.

– Lực nghiền nát: 550N/cm.

– Số lần kết nối: 1000 LẦN.

– Đường kính cáp: R=3cm.

– Độ dày:9microns. Lớp vỏ: 125 microns.

– Vỏ: PVC.

Nên mua dây nhảy quang single-mode sc/upc-sc/upc ở đâu?

Dây nhảy quang SC/UPC được bán tại rất nhiều cửa hàng bán thiết bị mạng, thiết bị viễn thông. Tuy nhiên, để đảm bảo mua được sản phẩm chính hãng với chất lượng tốt nhất, giá cả hợp lý nhất, khách hàng nên lựa chọn HD Telecom.

dây nhảy quang sc/upc 2 Dây nhảy quang sc/upc singlemode

Sản phẩm tại HD Telecom luôn bền chắc và nhỏ gọn, tinh tế

HD Telecom là đơn vị sản xuất và phân phối các loại dây nhảy quang uy tín. Trong đó có sản phẩm dây nhảy quang SC/UPC. Được sản xuất trên dây chuyền hiện đại, tích hợp công nghệ tiên tiến bậc nhất thế giới và cho ra sản phẩm chất lượng không kém những thương hiệu nối tiếng khác. Đảm bảo những thông số kỹ thuật cơ bản theo các chuẩn Bellcore, Telcordia TM GR-326, … dây nhảy quang SC/UPC của HD Telecom có sức bền và đảm bảo tính ứng dụng rất cao.

Sản phẩm được phân phối bởi HD Telecom đã khẳng định được sự ưa chuộng của khách hàng bằng giá bán vô cùng hợp lý. Nhìn trên mặt bằng chung, dây của HD Telecom có giá thấp nhất thị trường. Khách hàng có thể liên hệ với nhân viên tư vấn của công ty để nhận được bảng giá chuẩn của sản phẩm.

Mọi thông tin chi tiết về dây nhảy quang SC/UPC, khách hàng vui lòng truy cập vào website: hdtelecom.com.vn để tìm hiểu thêm.

CÔNG TY CỔ PHẦN PHÁT TRIỂN VÀ ĐẦU TƯ CÔNG NGHỆ HD

Địa chỉ: Số nhà 37, Long Khánh 5, Vinhomes Thăng Long, Khu Đô Thị Nam An Khánh, Huyện Hoài Đức, Hà Nội

Tel: 02432123272 & 0919 952 991

Website: https://hdtelecom.com.vn/

Email: info@hdtelecom.com.vn

Dây nhảy quang sc/upc singlemode
3.3 (65.71%) 21 vote[s]

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *