Notice: Undefined index: HTTP_REFERER in /home/hdtelecom/domains/hdtelecom.com.vn/public_html/wp-content/plugins/premium-seo-pack/aa-framework/framework.class.php on line 583
Dây nhảy quang OM3 là gì?

Dây nhảy quang OM3 là gì?

dây nhảy quang om3 1 Dây nhảy quang OM3 là gì?

Dây nhảy quang OM3 là gì?

Dây nhảy quang OM3 là gì, nên dùng trong trường hợp nào? Đây là thắc mắc của rất nhiều người dùng hiện nay. Hãy cùng HD Telecom tìm hiểu cụ thể vấn đề này trong bài viết dưới đây, hy vọng sẽ giúp bạn chọn được loại dây nhảy phù hợp.

Xem thêm:

Dây nhảy quang Multimode OM3

Kỷ nguyên internet bùng nổ mạnh mẽ hơn bao giờ hết. Mạng cáp quang được đông đảo người dùng ưa chuộng nhằm mục đích truyền tải thông tin ở khoảng cách xa. Dây nhảy quang có nhiều loại khác nhau, dây nhảy quang Singlemde, Multimode. Trong đó, dây nhảy quang OM3 là một trong những thành phần quan trọng và không thể thiếu trong mỗi hệ thống mạng.

dây nhảy quang om3 1 Dây nhảy quang OM3 là gì?

Dây nhảy quang OM3 thuộc dòng Multimode, có màu xanh dương

Dây nhảy quang OM3 thuộc dòng Multimode cao cấp, kích thước các loại đường kính dây tùy chọn 2.0mm hoặc 3.0mm. Dây có màu xanh, bạn có thể dựa vào đặc điểm này để phân biệt với các loại dây nhảy thông thường khác.

Dây nhảy OM3 sở hữu cấu trúc lõi sợi quang, đáp ứng được băng thông tối đa lên tới 10 Gb/s, vỏ được làm từ nhựa HDPE hoặc LSZH vô cùng dẻo dai và đàn hồi, chống cháy tối ưu. Bên trong dây được tẩm dầu nên có khả năng chống thấm tốt. Mặt khác, dây có lõi thủy tinh nên độ suy hao rất thấp. Đồng thời, bạn cũng dễ dàng theo dõi và phát hiện sự cố thông qua bút soi quang bằng tín hiệu đèn Led.

Dây nhảy quang OM3 được nghiên cứu và thiết kế chuyên dụng để kết nối các thiết bị chuyển đổi quang với hộp phối quang. Đường kính sợi quang 50 um; 62.5 um, nhờ đó, giúp tiết kiệm diện tích sử dụng đồng thời dễ dàng trong việc lắp đặt.

Các loại dây nhảy quang OM3

Trên thị trường có nhiều loại dây nhảy quang OM3 khác nhau, có thể kể đến: dây nhảy OM3 LC-LC, LC-SC, SC-SC, ST-ST, FC-FC, FC-ST, LC-FC, LC-ST, SC-FC, SC-ST.

dây nhảy quang om3 2 Dây nhảy quang OM3 là gì?

Dây nhảy quang OM3 được sản xuất và cung cấp với các độ dài khác nhau

Dây nhảy quang tại HD Telecom được sản xuất và cung cấp với các độ dài khác nhau, chủng loại. Tùy thuộc vào nhu cầu của khách hàng, chúng tôi sẽ tư vấn cho bạn sản phẩm phù hợp, giảm chi phí.

Dây nhảy quang OM3 sở hữu nhiều tính năng vượt trội như chúng tôi đã đề cập ở trên, nó được ứng dụng trong các hệ thống mạng Lan đòi hỏi tốc độ cao. Thực tế, thiết bị chủ yếu được sử dụng trong một số công trình như mạng truyền dẫn Camera, mạng truyền hình cáp trung tâm, mạng truy cập FTTx, FTTH giữa các Switch, hệ thống viễn thông.

Hiện trên thị trường có nhiều nơi bán dây nhảy quang OM3 cũ bằng cách tháo từ các hệ thống cũ ra, lau sạch sẽ và thay vỏ bán với giá dây mới. Nếu chỉ nhìn sơ qua, bạn sẽ chẳng thể nào phân biệt được bởi về hình thức, bạn chỉ phát hiện ra khi dây nhảy bị lỗi hoặc hỏng khi cắm vào sử dụng.

HD Telecom là đơn vị chuyên cung cấp các loại dây nhảy quang. Các sản phẩm đưa ra thị trường luôn đảm bảo chất lượng, chính hãng cùng mức giá rẻ nhất. Quý khách có nhu cầu tư vấn hay mua dây nhảy quang OM3, xin vui lòng liên hệ với chúng tôi để được giải đáp.

CÔNG TY CỔ PHẦN PHÁT TRIỂN VÀ ĐẦU TƯ CÔNG NGHỆ HD

Địa chỉ: Tầng 6 số nhà 10 ngõ 52 đường Phạm Hùng, phường Mỹ Đình 1, quận Nam Từ Liêm, TP. Hà Nội.

Tel: 02432123272 & 0919 952 991

Website: https://hdtelecom.com.vn/

Email: info@hdtelecom.com.vn

Dây nhảy quang OM3 là gì?
3 (60%) 9 vote[s]

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *