Module quang 1 sợi

Module quang 1 sợi 2 Module quang 1 sợi

Module quang 1 sợi

Những năm gần đây, cáp quang trở nên phổ biến và các dòng Module quang cũng được cải tiến không ngừng, trang bị thêm các kĩ năng hiện đại nhằm đáp ứng nhu cầu của khách hàng. Trong số đó có thiết bị Module quang 1 sợi được sử dụng rất rộng rãi. Bài viết này sẽ cung cấp cho quý khách thêm nhiều kiến thức về các thiết bị Module để có thể đưa ra lựa chọn mua và sử dụng chính xác.

Module quang 1 sợi 1 Module quang 1 sợi

Module quang 1 sợi

Sơ lược về Module quang và Module quang 1 sợi

Module sfp là một sản phẩm có giao thức được thiết kế với hệ thống cổng (khe cắm) đạt chuẩn SFP. Về cơ bản, các loại module quang đều có 2 đầu một gắn với các Router, Switch… và đầu còn lại gắn với hệ thống cáp đồng, cáp quang để truyền tải dữ liệu.

Các sản phẩm Module quang sfp cũng thường được sử dụng trong quá trình hỗ trợ chuẩn Gigabit Ethernet, SONET… cùng nhiều đường truyền viễn thông, số liệu khác. Mỗi Module quang có thể truyền dữ liệu tối đa trong khoảng cách lên đến 140km.

Module SFP thu phát cho phép truyền dẫn quang hai chiều trên một đơn mode sợi đơn gọi thì là  Module quang 1 sợi . Điều này có thể do việc sử dụng hai bước sóng khác nhau đồng thời cũng hội nhập của một bộ lọc nhạy cảm bước sóng.

Sfp 1 sợi này được sử dụng trong một cặp cấu hình và có thể làm việc với các bước sóng 1310 nm và 1490 nm. Ngân sách quang học là 15 dB cho phép thiết bị có khoảng cách 10 km cho các kết nối point-to-point.

Trên thị thường hiện đang bán các sản phẩm Module quang sfp 1 sợi sau: Module Cisco Compatible 1000BASE-BX10 SFP for single-strand SMF,1490-nm TX/1310-nm RX wavelength, single LC/PC connector; Moudule Cisco compatible 1000BASE-BX20 SFP for single-strand SMF, 1490-nm TX/1310-nm RX wavelength, 20Km; sfp transceiver , 1000BASE-BXU, TX-1310nm/RX-1490nm, SMF, 10km, Single LC; sfp transceiver, 1000BASE-BXD, TX-1490nm/RX-1310nm, SMF, 10km, Single LC; sfp transceiver, 100BASE-BXD, TX-1550nm/RX-1310nm, SMF, 15km, Single LC; sfp transceiver, 100BASE-BXU, TX-1310nm/RX-1550nm, SMF, 15km, Single LC

Module quang 1 sợi 2 Module quang 1 sợi

Module quang

Các loại Module quang khác

Ngoài Module quang 1 sợi, trên thị trường còn phổ biến các loại Module quang khác như:

Module quang fast Ethernet GLC-FE-100LX: Tốc độ làm việc: 155Mbps, đầu nối Dual LC và khoảng cách cách truyền: 10 hoặc 20 km, bước sóng 1310 nm

Module quang Gigabit GLC-LH-SM: Tốc độ làm việc: 1.25Gbps, đầu nối Dual LC với khoảng cách truyền: từ 10 đến 80 km, bước sóng 1310 nm hoặc 1550 nm

Module quang SFP 2.5 G, dual LC: Loại: 2,5 Gbps, 1310nm, 15km, Singlemode dual LC/PC.

Module SFP quang FE 10/100M GLC-FE-100BX: Giao tiếp quang: đầu nối đơn LC – Single LC, Cáp quang làm việc Singlemode, tốc độ 10/100Mbps với khoảng cách làm việc:20 km

Module XFP, LC/PC, 1310/1550nm: Module XFP, 850nm, 1310nm, 1550nm, dual LC/PC, Singlemode với tốc độ làm việc lên tới 10.3 Gbps.

SFP+ LC, 10.3G, 1310/1550, Singlemode: SFP+, đầu nối LC/PC, 2 sợi, bước sóng làm việc 1310 hoặc 1550.

Hiện nay, Hdtelecom cung cấp nhiều sản phẩm SFP khác nhau phục vụ từng nhu cầu của người dùng. Ngoài ra chúng tôi còn có thêm các thiết bị điện quang khác như: Dây nhảy, dây nối, module quang … rất thiết yếu cho hệ thống mạng. Vậy nếu quý khách có nhu cầu mua hàng hoặc còn gặp phải nhiều thắc mắc về Module quang 1 sợi mà chưa được giải đáp cụ thể, xin hãy liên hệ trực tiếp với chúng tôi để nhận được sự tư vấn nhiệt tình nhất !

Thông tin chi tiết vui lòng liên hệ :

CÔNG TY PHÁT TRIỂN VÀ ĐẦU TƯ CÔNG NGHỆ HD

Email: info@hdtelecom.com.vn

Tel: 04.32123272 & Fax: 04.32123273

Địa chỉ: Tầng 6-Số 10, Phố Thiên Hiền, Phạm Hùng, Mỹ Đình 1, Nam Từ Liêm, Hà Nội

Đánh giá

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *